Kí ni BS 476?

BS 476 jẹ́ Ìwé Ìlànà Gẹ̀ẹ́sì tó ń sọ ìdánwò iná fún àwọn ohun èlò ìkọ́lé àti àwọn ilé. Ó jẹ́ ìlànà pàtàkì nínú iṣẹ́ ìkọ́lé tó ń rí i dájú pé àwọn ohun èlò tí a lò nínú ilé bá àwọn ohun pàtàkì tó yẹ fún ààbò iná mu. Ṣùgbọ́n kí ni BS 476 gan-an? Kí ló dé tí ó fi ṣe pàtàkì?

BS 476 dúró fún British Standard 476 ó sì ní àwọn ìdánwò láti ṣe àyẹ̀wò iṣẹ́ iná ti onírúurú ohun èlò ìkọ́lé. Àwọn ìdánwò wọ̀nyí ń ṣe àyẹ̀wò àwọn nǹkan bí iná gbígbóná, iná jíjó àti agbára iná ti àwọn ohun èlò, títí bí ògiri, ilẹ̀ àti àjà. Ìwọ̀n náà tún bo ìtànkálẹ̀ iná àti ìtànkálẹ̀ iná lórí àwọn ojú ilẹ̀.

Ọ̀kan lára ​​àwọn kókó pàtàkì ti BS 476 ni ipa rẹ̀ nínú rírí ààbò àwọn ilé àti àwọn ènìyàn tó wà nínú wọn. Nípa dídán ìdáhùn iná àti agbára iná àwọn ohun èlò wò, ìlànà náà ń ran lọ́wọ́ láti dín ewu ìṣẹ̀lẹ̀ tó jẹ mọ́ iná kù, ó sì ń fún àwọn tó ń gbé ilé ní ìdánilójú.

A pín BS 476 sí ọ̀pọ̀lọpọ̀ apá, ọ̀kọ̀ọ̀kan wọn sì dojúkọ apá ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀ ti ìdánwò iṣẹ́ iná. Fún àpẹẹrẹ, BS 476 Apá 6 bo ìdánwò ìtànkálẹ̀ iná ti àwọn ọjà, nígbà tí Apá 7 sọ̀rọ̀ nípa ìtànkálẹ̀ iná lórí àwọn ohun èlò. Àwọn ìdánwò wọ̀nyí fún àwọn ayàwòrán ilé, àwọn onímọ̀ ẹ̀rọ àti àwọn ògbógi ìkọ́lé ní ìwífún tó wúlò nígbà tí wọ́n bá ń yan àwọn ohun èlò fún àwọn iṣẹ́ ìkọ́lé.

Ní UK àti àwọn orílẹ̀-èdè mìíràn tí wọ́n gba ìlànà ilẹ̀ Gẹ̀ẹ́sì, ìtẹ̀lé ìlànà BS 476 sábà máa ń jẹ́ ohun tí àwọn òfin àti ìlànà ilé ń béèrè. Èyí túmọ̀ sí wípé àwọn ohun èlò tí a lò nínú ìkọ́lé gbọ́dọ̀ tẹ̀lé àwọn ìlànà ààbò iná tí a là sílẹ̀ nínú BS 476 láti rí i dájú pé àwọn ilé náà ní ààbò àti agbára tí ó lè gbára nígbà tí iná bá jó.

Ní ṣókí, BS 476 jẹ́ ìlànà pàtàkì kan tí ó ń kó ipa pàtàkì nínú rírí ààbò iná àwọn ilé. Ìdánwò iná líle koko ti àwọn ohun èlò ilé ń ran lọ́wọ́ láti dín ewu ìṣẹ̀lẹ̀ iná kù, ó sì ń ran lọ́wọ́ láti mú ààbò àti ìfaradà gbogbogbòò ti ilé náà sunwọ̀n sí i. Ó ṣe pàtàkì fún ẹnikẹ́ni tí ó bá ní ipa nínú iṣẹ́ ìkọ́lé láti lóye àti láti tẹ̀lé BS 476 láti rí i dájú pé a kọ́ àwọn ilé sí àwọn ìlànà ààbò iná tí ó ga jùlọ.

Àwọn ọjà ìdábòbò foomu roba Kingflex NBR ti kọjá ìdánwò BS 476 apa 6 ati apa 7.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹfà-22-2024